Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
|
Tin chinh 2016 Ngày cập nhật 26/07/2024
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 26/7, thị xã Hương Thủy long trọng tổ chức lễ dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang liệt sĩ thị xã. |
Ngày cập nhật 24/07/2024
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 24/7, Chủ tịch UBND thị xã Lê Văn Cường đã đến thăm, tặng quà một số gia đình chính sách, người có công trên địa bàn... |
Ngày cập nhật 20/07/2024
Chiều 19/7, UBND thị xã Hương Thủy tổ chức hội nghị rút kinh nghiệm công tác tổ chức chương trình “Chợ quê ngày hội” năm 2024. Chủ tịch UBND thị xã Lê Văn Cường và Phó Chủ tịch UBND thị xã... |
Ngày cập nhật 20/07/2024
Ngày hội việc làm bền vững tỉnh Thừa Thiên Huế lần 2 năm 2024 diễn ra sáng 20/7 tại thị xã Hương Thủy, thu hút 40 đơn vị tham gia với nhu cầu tuyển dụng, tuyển sinh hơn 13.000 vị trí việc làm và tuyển sinh học nghề.... |
Ngày cập nhật 18/07/2024
Ngày 18/7, HĐND thị xã Hương Thủy khóa VII tổ chức kỳ họp thứ 8 nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm; bàn và thông qua một số nghị quyết quan trọng quyết tâm thực hiện thắng... |
|
|
Khai mạc chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/08/2022
Cùng với các hoạt đồng hành, chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 chính thức khai mạc vào tối 30/7, tại địa điểm bia chiến tích, thu hút đông đảo người dân và du khách thập phương. Tham dự lễ khai mạc có đồng Đỗ Xuân Giao, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; đồng chí Nguyễn Thanh Minh, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành, đoàn thể thị xã và xã Dương Hòa.
![](/UploadFiles/TinTuc/_DSC0132.JPG)
Tại đêm khai mạc, với chủ đề “Tự hào truyền thống - Hướng đến tương lai”, những tiết mục ca múa nhạc, như: Đoàn vệ quốc quân; Rừng Trường Sơn xe anh qua; liên khúc Dương Hòa khói lửa - Chào Huế anh hùng… đã khiến khán giả như sống lại ký ức của những năm tháng hào hùng cũng như những đổi thay trên vùng đất chiến khu xưa.
Ngoài phát huy giá trị các di tích lịch sử, văn hóa của địa phương, quảng bá xúc tiến các hoạt động du lịch cộng đồng, khôi phục các nhành nghề thủ công truyền thống…, thông qua chương trình “Với chiến khu xưa” nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, ghi nhớ và tri ân công lao to lớn của lớp lớp thế hệ cha anh đi trước đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Thanh Đoàn Các tin khác
Khai mạc chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/08/2022
Cùng với các hoạt đồng hành, chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 chính thức khai mạc vào tối 30/7, tại địa điểm bia chiến tích, thu hút đông đảo người dân và du khách thập phương. Tham dự lễ khai mạc có đồng Đỗ Xuân Giao, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; đồng chí Nguyễn Thanh Minh, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành, đoàn thể thị xã và xã Dương Hòa.
![](/UploadFiles/TinTuc/_DSC0132.JPG)
Tại đêm khai mạc, với chủ đề “Tự hào truyền thống - Hướng đến tương lai”, những tiết mục ca múa nhạc, như: Đoàn vệ quốc quân; Rừng Trường Sơn xe anh qua; liên khúc Dương Hòa khói lửa - Chào Huế anh hùng… đã khiến khán giả như sống lại ký ức của những năm tháng hào hùng cũng như những đổi thay trên vùng đất chiến khu xưa.
Ngoài phát huy giá trị các di tích lịch sử, văn hóa của địa phương, quảng bá xúc tiến các hoạt động du lịch cộng đồng, khôi phục các nhành nghề thủ công truyền thống…, thông qua chương trình “Với chiến khu xưa” nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, ghi nhớ và tri ân công lao to lớn của lớp lớp thế hệ cha anh đi trước đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Thanh Đoàn Các tin khác
Khai mạc chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/08/2022
Cùng với các hoạt đồng hành, chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 chính thức khai mạc vào tối 30/7, tại địa điểm bia chiến tích, thu hút đông đảo người dân và du khách thập phương. Tham dự lễ khai mạc có đồng Đỗ Xuân Giao, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; đồng chí Nguyễn Thanh Minh, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành, đoàn thể thị xã và xã Dương Hòa.
![](/UploadFiles/TinTuc/_DSC0132.JPG)
Tại đêm khai mạc, với chủ đề “Tự hào truyền thống - Hướng đến tương lai”, những tiết mục ca múa nhạc, như: Đoàn vệ quốc quân; Rừng Trường Sơn xe anh qua; liên khúc Dương Hòa khói lửa - Chào Huế anh hùng… đã khiến khán giả như sống lại ký ức của những năm tháng hào hùng cũng như những đổi thay trên vùng đất chiến khu xưa.
Ngoài phát huy giá trị các di tích lịch sử, văn hóa của địa phương, quảng bá xúc tiến các hoạt động du lịch cộng đồng, khôi phục các nhành nghề thủ công truyền thống…, thông qua chương trình “Với chiến khu xưa” nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, ghi nhớ và tri ân công lao to lớn của lớp lớp thế hệ cha anh đi trước đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Thanh Đoàn Các tin khác
Khai mạc chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/08/2022
Cùng với các hoạt đồng hành, chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 chính thức khai mạc vào tối 30/7, tại địa điểm bia chiến tích, thu hút đông đảo người dân và du khách thập phương. Tham dự lễ khai mạc có đồng Đỗ Xuân Giao, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; đồng chí Nguyễn Thanh Minh, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành, đoàn thể thị xã và xã Dương Hòa.
![](/UploadFiles/TinTuc/_DSC0132.JPG)
Tại đêm khai mạc, với chủ đề “Tự hào truyền thống - Hướng đến tương lai”, những tiết mục ca múa nhạc, như: Đoàn vệ quốc quân; Rừng Trường Sơn xe anh qua; liên khúc Dương Hòa khói lửa - Chào Huế anh hùng… đã khiến khán giả như sống lại ký ức của những năm tháng hào hùng cũng như những đổi thay trên vùng đất chiến khu xưa.
Ngoài phát huy giá trị các di tích lịch sử, văn hóa của địa phương, quảng bá xúc tiến các hoạt động du lịch cộng đồng, khôi phục các nhành nghề thủ công truyền thống…, thông qua chương trình “Với chiến khu xưa” nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, ghi nhớ và tri ân công lao to lớn của lớp lớp thế hệ cha anh đi trước đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Thanh Đoàn Các tin khác
Khai mạc chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/08/2022
Cùng với các hoạt đồng hành, chương trình “Với chiến khu xưa” Dương Hòa năm 2022 chính thức khai mạc vào tối 30/7, tại địa điểm bia chiến tích, thu hút đông đảo người dân và du khách thập phương. Tham dự lễ khai mạc có đồng Đỗ Xuân Giao, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; đồng chí Nguyễn Thanh Minh, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành, đoàn thể thị xã và xã Dương Hòa.
![](/UploadFiles/TinTuc/_DSC0132.JPG)
Tại đêm khai mạc, với chủ đề “Tự hào truyền thống - Hướng đến tương lai”, những tiết mục ca múa nhạc, như: Đoàn vệ quốc quân; Rừng Trường Sơn xe anh qua; liên khúc Dương Hòa khói lửa - Chào Huế anh hùng… đã khiến khán giả như sống lại ký ức của những năm tháng hào hùng cũng như những đổi thay trên vùng đất chiến khu xưa.
Ngoài phát huy giá trị các di tích lịch sử, văn hóa của địa phương, quảng bá xúc tiến các hoạt động du lịch cộng đồng, khôi phục các nhành nghề thủ công truyền thống…, thông qua chương trình “Với chiến khu xưa” nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, ghi nhớ và tri ân công lao to lớn của lớp lớp thế hệ cha anh đi trước đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Thanh Đoàn Các tin khác
|
|