|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Đại hội Đảng bộ xã Thủy Thanh lần thứ XII, nhiệm kỳ 2015-2020 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 31/05/2015
Với mục tiêu "Nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của toàn Đảng bộ, phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân; phát triển nhanh và bền vững; phấn đấu xây dựng xã trở thành phường", sáng ngày 28/5, Đại hội Đảng bộ xã Thủy Thanh lần thứ XII nhiệm kỳ 2015-2020 đã được tổ chức. Đến dự có đồng chí Lê Văn Chính - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy; đại diện các Ban và Tổ công tác chỉ đạo đại hội của Thị ủy.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/5/28/Toan.bmp)
Toàn cảnh Đại hội
Trong nhiệm kỳ qua, được sự quan tâm chỉ đạo sâu sát của Thị ủy, UBND thị xã, sự nỗ lực phấn đấu của toàn Đảng bộ và nhân dân nên Thủy Thanh đã đạt được nhiều thành tựu nỗi bật. Tốc độ tăng trưởng kinh tế bình quân hàng năm 14,22%, trong đó ngành dịch vụ 16,71%; nông nghiệp 9,96%; Công nghiệp – xây dựng 21,76%. Thu nhập bình quân đầu người 22,2 triệu đồng/ năm. Tổng thu ngân sách đạt khoảng 57,6 tỷ đồng. Lĩnh vực văn hóa – xã hội có nhiều chuyển biến mới, cơ sở vật chất, trường học, trạm y tế và các công trình phúc lợi xã hội khác được tiếp tục đầu tư, nâng cấp và đưa vào sử dụng. Chất lượng dạy và học có bước phát triển khá. Việc chăm sóc, bảo vệ sức khỏe nhân dân, thực hiện chính sách xã hội, nhất là đối với người có công cách mạng được chăm lo hơn, đặc biệt tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 4,8%; đời sống vật chất và tinh thần của nhân dân từng bước được cải thiện và nâng lên... Công tác xây dựng Đảng, chính quyền, Mặt trận và các đoàn thể thường xuyên được quan tâm, tăng cường công tác giáo dục chính trị tư tưởng, thực hiện nghiêm túc Nghị quyết TW4 (Khóa XI) “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” gắn với Chỉ thị 03 của Bộ chính trị về tiếp tục đẩy mạnh việc “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/5/28/Doan chu tich.bmp)
Đoàn Chủ tịch
Phát biểu tại đại hội, đồng chí Lê Văn Chính - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã đánh giá cao những kết quả mà Đảng bộ và nhân dân xã Thủy Thanh đạt được trong thời gian qua. Nhiệm kỳ tới, Đảng bộ xã Thủy Thanh cần nêu cao tinh thần đoàn kết của toàn Đảng, toàn dân, tiếp tục phát huy truyền thống và những kết quả đạt được, giữ vững sự đoàn kết thống nhất, vượt qua khó khăn thách thức, thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ Nghị quyết đại hội lần thứ XII đã đề ra.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/5/28/Tang hoa.bmp)
Đồng chí Lê Văn Chính - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã tặng hoa chúc mừng Đại hội
Đại hội đã tiến hành Bầu BCH Đảng bộ khoá XII gồm 15 đồng chí với 17 đồng chí trong danh sách được đề cử; Lấy phiếu tín nhiệm chức danh Bí thư Đảng uỷ khoá XII và Bầu đoàn đại biểu dự đại hội Đảng bộ thị xã lần thứ XV.
Tin, ảnh: Ngọc Minh Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.902.375 Truy cập hiện tại 4.855 khách
|
|