|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Hội trại "Tự hào truyền thống quê hương" ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/03/2015
Nhân kỷ niệm 40 năm giải phóng quê hương TT Huế (26/3/1975-26/3/2015), 5 năm thành lập thị xã Hương Thủy (9/2/2010-9/2/2015) và 84 năm ngày thành lập Đoàn TNCSHCM, trong 2 ngày 25 và 26/3, Thị đoàn Hương Thủy phối hợp với Hội Cựu chiến binh thị xã tổ chức hội trại truyền thống với chủ đề “Tự hào truyền thống quê hương”.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/3/26/IMG_0406.JPG)
Tham gia hội trại truyền thống năm nay có 20 tiểu trại đến từ 28 tổ chức cơ sở Đoàn, 16 tổ chức Hội Cựu chiến binh cơ sở và hơn 600 trại sinh là các đoàn viên thanh niên và hội viên Hội Cựu chiến binh cơ sở trên toàn địa bàn thị xã.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/3/26/trao cờ lưu niệm cho các đơn vị tham gia hội trại.JPG)
Trao cờ lưu niệm
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/3/26/IMG_0420.JPG)
Ngoài chương trình văn nghệ với chủ đề “Đất nước trọn niềm vui”, ca ngợi Đảng, Bác Hồ, ca ngợi quê hương, đất nước, trong 2 ngày diễn ra hội trại, BTC còn tổ chức tuyên dương 40 gương mặt đoàn viên, hội viên hội cựu chiến binh tiêu biểu, ra mắt CLB thầy thuốc trẻ, tổ chức các trò chơi dân gian và đêm lửa trại.
Với chủ đề “Tự hào truyền thống quê hương”, hội trại lần này là hoạt động ý nghĩa, thể hiện lòng biết ơn sâu sắc của thế hệ hôm nay đối với Đảng, với các thế hệ cha anh đi trước đã không tiếc máu xương hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập tự do cho Tổ quốc.
Cùng với sự lớn mạnh của đoàn viên thanh niên toàn tỉnh, trong những năm qua, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thị xã Hương Thủy luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ mà mà cấp trên giao phó, huy động đông đảo đoàn viên thanh niên tham gia phát triển kinh tế, bảo vệ quê hương, đất nước; tô thắm thêm truyền thống vẻ vang của tuổi trẻ Hương Thủy anh hùng.
Tin, ảnh: Thanh Đoàn Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.905.052 Truy cập hiện tại 121 khách
|
|