|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Hương Thủy: Kiểm tra an toàn vệ sinh lao động – phòng chống cháy nổ năm 2015 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/03/2015
Hưởng ứng tuần lễ Quốc gia an toàn- vệ sinh lao động- phòng chống cháy nổ năm 2015 thị xã Hương Thủy đã thành lập đoàn liên ngành tiến hành tổ chức thanh tra , kiểm tra các công ty, doanh nghiệp trên địa bàn.
Từ ngày 17 – 20/3, Đoàn kiểm tra liên ngành đã tiến hành kiểm tra một số đơn vị như xưởng xay đá Dạ Lê Thủy Phương; chi nhánh công ty cổ phần xi măng Long Thọ; nhà máy sản xuất ngói màu; công ty cổ phần đầu tư Dệt may Thiên An Phát; DNTN Xí nghiệp May thêu xuất khẩu Thủy Dương...
Kiểm tra tại công ty cổ phần đầu tư Dệt may Thiên An Phát
Tại các điểm đến, đoàn đã kiểm tra công tác tổ chức quản lý về an toàn vệ sinh lao động, phòng chống cháy nổ; kiểm tra về các biện pháp kỹ thuật an toàn và PCCN; các biện pháp về kỹ thuật vệ sinh lao động, phòng chống độc hại và an toàn lao động trong sản xuất; công tác chăm sóc sức khỏe của người lao động; kiểm tra việc tổ chức đăng ký, kiểm định máy móc, thiết bị vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động, công tác tuyên truyền, huấn luyện về ATVSLĐ-PCCN…
Kiểm tra tại chi nhánh công ty cổ phần xi măng Long Thọ
Thông qua đợt kiểm tra đã đánh giá được việc chấp hành pháp luật, quy định về an toàn lao động ở một số đơn vị, làng nghề đang hoạt động trên địa bàn thị xã. Qua đó biểu dương các đơn vị thực hiện tốt, và chấn chỉnh, xử lý nghiêm đơn vị thực hiện yếu kém về an toàn lao động.
tin & anh: Ngọc Minh Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.905.714 Truy cập hiện tại 292 khách
|
|