|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Hương Thủy: Hội thi “Dân vận khéo” năm 2014 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 20/10/2014
Nhằm đánh giá kết quả công tác dân vận trong thời gian qua, đồng thời tạo điều kiện cho đội ngũ cán bộ làm công tác dân vận ở cơ sở thể hiện tài năng, trau dồi kinh nghiệm về công tác dân vận trong tình hình mới, ngày 18/10, Thị ủy Hương Thủy đã tổ chức Hội thi “Dân vận khéo” lần thứ 2 năm 2014. Đến dự có đồng chí Phạm Quốc Dũng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; đồng chí Lê Ngọc Sơn, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thị ủy; Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã, các ban ngành, đoàn thể và địa phương.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Đồng chí Lê Ngọc Sơn - PBT Thường trực Thị ủy, Trưởng Ban Tổ chức Hội thi phát biểu chỉ đạo.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/IMG_3449.JPG)
Đồng chí Lê Ngọc Sơn - Phó Bí thư Thường trực Thị ủy phát biểu chỉ đạo
Hội thi năm nay có 12 đội với hơn 150 thí sinh đến từ 12 đơn vị xã, phường trên toàn địa bàn thị xã. Trải qua 3 phần thi: Chào hỏi, đánh giá kiến thức và giới thiệu điển hình “Dân vận khéo”, các đội đã thể hiện sự hiểu biết sâu sắc về tư tưởng trong công tác dân vận của Chủ tịch Hồ Chí Minh, các quan điểm của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước về công tác dân vận và chính sách đại đoàn kết dân tộc. Thông qua nhiều hình thức thể hiện khác nhau như diễn kịch, tiểu phẩm, các đội đã thể hiện sự linh hoạt, khéo léo trong việc gắn lý luận với thực tiễn để giải quyết các tình huống cụ thể ở địa phương một cách thấu tình, hợp lý, đúng quy trình, sáng tạo và có tính thuyết phục cao.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/tặng cờ lưu niệm.JPG)
Tặng cờ lưu niệm cho các đội tham gia dự thi
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/màn chào hỏi xã Phú Sơn.JPG)
Phần thi chào hỏi của đơn vị xã Phú Sơn
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Phần thi điển hình Dân vận khéo.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Phần thi kiến thức.JPG)
Phần thi dân vận khéo và phần thi kiến thức
Điểm nổi bật là các đội đã lựa chọn và khai thác nhiều vấn đề mang tính thời sự tại cơ sở, đã và đang được thực hiện thành công nhờ làm tốt công tác dân vận như chương trình xây dựng nông thôn mới ở xã Thủy Tân, giải quyết các tranh chấp, khiếu kiện về giải phóng mặt bằng ở xã Thủy Phù hay công tác tuyên truyền về kế hoạch hóa gia đình ở Thủy Vân.
Kết quả, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho đội thi đến từ xã Thủy Tân, 2 giải nhì thuộc về đội thi phường Thủy Châu và Thủy Dương, ngoài ra ban tổ chức còn trao 3 giải Ba, 6 giải khuyến khích và 4 giải phụ cho các phần thi xuất sắc.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Giải Nhất.JPG)
Đồng chí Lê Ngọc Sơn - Phó Bí thư Thường trực Thị ủy trao giải nhất cho đơn vị xã Thủy Tân
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Giải Nhì.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Giải Ba.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/20/Trao giải khuyến khích.JPG)
Các đơn vị lần lượt được trao các giải nhì, ba và khuyến khích
Tin, ảnh: Thanh Đoàn Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.913.973 Truy cập hiện tại 3.039 khách
|
|