|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Đoàn đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri phường Thủy Dương ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 27/11/2014
Sáng 25/11, Đoàn đại biểu HĐND tỉnh gồm: ông Phan Công Tuyên, nguyên UVTV Tỉnh ủy, nguyên Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; ông Lê Văn Chính, TUV, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã Hương Thủy; ông Nguyễn Đình Đấu, TUV, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường và bà Nguyễn Thị Hồng Hạnh, TUV, Tổng Biên tập Báo Thừa Thiên Huế đã có buổi tiếp xúc cử tri phường Thủy Dương (thị xã Hương Thuỷ) để chuẩn bị nội dung cho kỳ họp lần thứ 9, HĐND khóa VI sắp tới.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/11/26/toành cảnh TXCTTinh.jpg)
Toàn cảnh buổi tiếp xúc cử tri tại phường Thủy Dương
Tại buổi tiếp xúc, ông Lê Văn Chính, TUV, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã, thay mặt Tổ đại biểu thông báo các nội dung mà kỳ họp thứ 9, HĐND khóa VI, sẽ làm việc, gồm các nội dung chính: Xem xét tình hình thực hiện kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh, tình hình thực hiện dự toán ngân sách nhà nước; chương trình trọng điểm năm 2014; bàn và quyết định các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp năm 2015; xem xét các báo cáo của Thường trực HĐND, các Ban HĐND và UBND tỉnh; công tác xét xử và kiểm sát… Tham gia buổi tiếp xúc, đã có 20 lượt cử tri của phường phát biểu ý kiến đề nghị các cấp quan tâm giải quyết nhiều vấn đề quan trọng; trong đó tập trung nhiều ở các lĩnh vực: cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, đẩy nhanh tiến độ thực hiện các dự án trên địa bàn đang ảnh hưởng đến cuộc sống của người dân; nâng cao chất lượng cơ sở hạ tầng của hệ thống giao thông địa phương…
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/11/26/TXCT3.jpg)
Cử tri Thủy Dương kiến nghị với các đại biểu HĐND tỉnh
Những vấn đề bà con kiến nghị đã được đại diện chính quyền các cấp tiếp thu và giải trình tại chỗ. Những vấn đề thuộc thẩm quyền giải quyết cao hơn, Tổ đại biểu HĐND tỉnh tổng hợp để đề xuất tại diễn đàn HĐND trong thời gian tới.
Tin, ảnh: Thanh Đoàn Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.911.831 Truy cập hiện tại 2.495 khách
|
|