|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Hội Doanh nghiệp trẻ Thừa Thiên Huế thăm và tặng quà các mẹ Việt Nam Anh hùng ở thị xã Hương Thủy. ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 29/07/2014
Nhân kỷ niệm 67 năm ngày Thương binh liệt sĩ, sáng ngày 26/7, Thị đoàn Hương Thủy phối hợp với Hội Doanh nghiệp trẻ Thừa Thiên Huế thăm và tặng quà các cho các gia đình mẹ Việt Nam Anh hùng và thương, bệnh binh tại thị xã Hương Thủy.
Tại xã Thủy Vân, Hội đã đến thăm hỏi tình hình sức khỏe của 2 mẹ Việt Nam Anh hùng là mẹ Nguyễn Thị Sưa và mẹ Nguyễn Thị Dung, gửi tặng 10 suất quà, mỗi suất trị giá 500 nghìn đồng đến các mẹ Việt Nam Anh hùng và gia đình chính sách, đồng thời bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với sự hy sinh, đóng góp của các Mẹ đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/7/28/img_1067(1).jpg)
Hội Doanh nghiệp trẻ tặng quà cho đối tượng chính sách tạ xã Thủy Vân
Dịp này, Thị đoàn Hương Thủy cũng đã trao 5 suất quà của Trung ương Đoàn, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng cho 3 mẹ Việt Nam Anh hùng và 2 gia đình chính sách tại xã Thủy Vân, phường Thủy Phương, phường Thủy Châu và phường Phú Bài.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/7/28/IMG_1040.jpg)
Thắp hương tại các mộ phần liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ xã Thủy Vân
Trước đó, tại Nghĩa trang liệt sĩ xã Thủy Vân, các anh chị trong Hội Doanh nghiệp trẻ đã tiến hành dâng hương, dâng hoa, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ – những người đã ngã xuống vì sự toàn vẹn lãnh thổ, vì Chủ nghĩa xã hội, vì hạnh phúc của nhân dân.
Tin, ảnh: Thanh Đoàn Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.920.109 Truy cập hiện tại 2.063 khách
|
|