|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Hiệp thương lần thứ nhất bầu cử đại biểu HĐND thị xã nhiệm kỳ 2016 - 2021 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/02/2016
Chiều Ngày 17/2, UBMTTQVN thị xã Hương Thủy tổ chức hội nghị hiệp thương lần thứ nhất để thống nhất dự kiến cơ cấu, thành phần, số lượng người được giới thiệu ứng cử đại biểu HĐND thị xã nhiệm kỳ 2016 – 2021.
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/2/19/ht1(1).jpg)
Hội nghị đã trình bày những điểm mới của Luật bầu cử đại biểu Quốc hội và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 – 2021. Sau khi nghe Thường trực HĐND trình bày dự kiến cơ cấu, thành phần, số lượng người được giới thiệu ứng cử đại biểu Hội đồng nhân dân thị xã nhiệm kỳ 2016 -2021, hội nghị đã thảo luận và biểu quyết cơ cấu, thành phần, số lượng. Theo đó, số lượng đại biểu HĐND thị xã nhiệm kỳ 2016-2021 được bầu là 33 đại biểu trên tổng số 59 đại biểu được giới thiệu, đảm bảo về tỷ lệ đại biểu nữ, đại biểu dưới 35 tuổi, đại biểu ngoài đảng và tỷ lệ tôn giáo.
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/2/19/HT2.jpg)
Việc lựa chọn, giới thiệu những người đủ tiêu chuẩn ra ứng cử đại biểu HĐND thị xã qua các bước hiệp thương được xác định là khâu rất quan trọng để lập danh sách những người ứng cử đại biểu HĐND thị xã, vừa đảm bảo cả số lượng, chất lượng, vừa thể hiện được cơ cấu, thành phần đại diện cho trí tuệ của khối đại đoàn kết dân tộc.
Tin, ảnh: Ngọc Minh Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.895.944 Truy cập hiện tại 2.435 khách
|
|