|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở Ban Ngành TT Huế Hội, Đoàn thể UBND huyện, thị xã Phần mềm dùng chung UBND các xã, phường
| | |
|
Kỷ niệm 10 năm định cư thôn Khe Sòng ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 04/09/2014
Ngày 31/8, thôn Khe Sòng, xã Dương Hòa long trọng tổ chức lễ kỷ niệm 10 năm định cư nhằm thực hiện chủ trương di dân đến nơi ở mới để phục vụ cho công trình xây dựng hồ chứa nước Tả Trạch. Đến dự và chia vui cùng với người dân nơi đây có đồng chí Lê Ngọc Sơn, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy; đồng chí Phan Văn Thông, Phó Bí thư Thị uỷ, Chủ tịch UBND thị xã.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/3/Toan canh.jpg)
Sau 10 năm chuyển đến nơi ở mới, được sự quan tâm của các cấp, các ngành từ thị xã đến tỉnh, tình hình kinh tế, xã hội ở Khe Sòng đã từng bước được phát triển, đời sống của nhân dân ngày càng được nâng cao, quốc phòng, an ninh được giữ vững. Từ tỷ lệ hộ nghèo của thôn năm 2004 là 49/64 hộ chiếm 76,5% thì đến nay chỉ còn 01/84 hộ, chiếm 1,1%; hộ có xe máy đạt 98 %; có phương tiện nghe nhìn 98%; hộ sử dụng điện 100%. Thôn Khe Sòng đã được công nhận thôn đạt chuẩn văn hóa vào năm 2008, tỷ lệ hộ gia đình đạt chuẩn hàng năm đạt trên 95%. Nhiều dự án phát triển kinh tế đã được đầu tư cho bà con nơi đây như: dự án bò Laisin, hỗ trợ đất trồng rừng, dự án trồng tiêu, nuôi dê sinh sản và dự án phát triển kinh tế vùng gò đồi…
Để đời sống của người dân nơi đây tiếp tục ổn định và phát triển, lãnh đạo địa phương đã kiến nghị thị xã và tỉnh cần quan tâm thêm các chương trình, dự án cho nhân dân phát triển kinh tế; cấp thêm đất rừng cho nhân dân; đầu tư hệ thống nước sạch hợp vệ sinh để đảm bảo đời sống cho nhân dân.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/3/Anh 12.jpg)
Đồng chí Lê Ngọc Sơn - Phó Bí thư Thường trực Thị uỷ tặng hoa chúc mừng
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/3/AThong1.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/3/Ba con.jpg)
Đồng chí Phan Văn Thông - Phó Bí thư Thị uỷ, Chủ tịch UBND thị xã phát biểu tại buổi lễ
Tin, ảnh: Ngọc Minh Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Tổng lượt truy câp 15.920.152 Truy cập hiện tại 2.100 khách
|
|