Ngày 10/9/2015, UBND tỉnh có Quyết định số 1809/QĐ-UBND về công bố thủ tục hành chính thuộc thẩm quyền giải quyết của Chủ tịch UBND các huyện, thị xã, thành phố Huế (Chủ tịch UBND cấp huyện) và bãi bỏ các thủ tục hành chính về lĩnh vực Giải quyết khiếu nại, tố cáo thuộc thẩm quyền giải quyết của Ủy ban nhân dân cấp huyện đã được Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh công bố tại Quyết định số 2446/QĐ-UBND, ngày 22 tháng 12 năm 2012.