Ngày 18/6/2015, UBND tỉnh có Công văn số 2999/UBND-XTĐT về Chủ trương đầu tư dự án nhà máy 22.000 cọc sợi tại Khu công nghiệp Phú Bài
UBND tỉnh Thừa Thiên Huế nhận được Công văn số 150/BQL-ĐT ngày 22/5/2015 của Ban Quản lý các Khu công nghiệp về việc chấp thuận chủ trương thực hiện dự án đầu tư nhà máy 22.000 cọc sợi tại Khu công nghiệp Phú Bài; UBND tỉnh có ý kiến như sau: 1. Đồng ý về nguyên tắc cho phép Công ty Cổ phần Sợi Phú Gia nghiên cứu thực hiện dự án đầu tư nhà máy 22.000 cọc sợi tại Khu công nghiệp Phú Bài giai đoạn 4. 2. Giao Ban Quản lý các Khu công nghiệp chủ trì, làm việc với nhà đầu tư để xác định vị trí cụ thể; hướng dẫn nhà đầu tư hoàn chỉnh hồ sơ dự án đầu tư theo quy định; báo cáo UBND tỉnh xem xét chấp thuận chủ trương đầu tư./.