Ngày 11/11/2014, UBND tỉnh có Quyết định số 2378/QĐ-UBND về chế độ trợ cấp một lần đối với thanh niên xung phong (đợt 3, năm 2014)
Theo đó, Giải quyết chế độ trợ cấp một lần cho 05 đối tượng (có danh sách kèm theo) là thanh niên xung phong đã hoàn thành nhiệm vụ trong kháng chiến trở về địa phương. Tổng số tiền là 12.500.000 đồng. (Bằng chữ: Mười hai triệu năm trăm ngàn đồng chẵn). Theo danh sách, thị xã Hương Thủy có bà Bạch Thị Tâm, ở thôn 6, xã Thủy Phù được hưởng đợt này. Quyết định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày ký.